Karancin Chip! Weilai Automobile ya sanar da dakatar da kera kayayyaki

NIO ya ce cikakken wadataccen kayan masarufi ya shafi samar da motocin kamfanin a watan Maris na wannan shekarar. Weilai Auto yana sa ran isar da motoci kusan 19,500 a farkon zangon shekarar 2021, wanda ya ɗan sauka ƙasa da motocin 20,000 zuwa 20,500 da ake tsammani.

A wannan matakin, ba Weilai Automobile ne kawai ba, amma galibin kamfanonin kera motoci na duniya suna fuskantar karancin kwakwalwan kwamfuta. fuskantar mummunan bala'o'i, kuma farashin ƙanƙani yana tashi.

A ranar 22 ga Maris, Honda Motor ya sanar da dakatar da kera shi a wasu daga cikin tsire-tsire na Arewacin Amurka; Janar Motors ya ba da sanarwar rufe masana'anta na ɗan lokaci a Lansing, Michigan, wanda ke samar da Chevrolet Camaro da Cadillac CT4 da CT5. Ba a sa ran sake farawa har sai Afrilu na wannan shekara.

Bugu da kari, saboda karancin kwakwalwan kera motoci, masu kera motoci irin su Toyota, Volkswagen, Ford, Fiat Chrysler, Subaru da Nissan suma an tilasta musu yanke kayan, wasu ma an tilasta musu dakatar da kera kayayyakin.

Motar iyali ta talakawa tana buƙatar ƙanana da ƙananan kwakwalwan sama da ɗari.Koda yake girman farce ne kawai, kowanne yana da mahimmanci. Idan tayoyi da gilashi sun daina wadata, yana da sauƙi a sami sababbin masu kawowa, amma akwai headan kalilan masu samar da kayayyaki waɗanda ke samarwa da haɓaka kwakwalwan kera motoci, don haka masu kera motoci za su iya zaɓar kawai su daina samarwa ko ƙara farashin lokacin da ba su da kaya.

Kafin wannan, Tesla ya samu nasarar haɓaka Model Y a kasuwannin China da Model 3 a kasuwannin Amurka.Haka kuma ƙasashen waje sunyi la'akari da cewa ƙarancin kwakwalwan ya haifar da ƙaruwar farashin kayan.